รีวีว อาการหลังฉีดวัคซีน Pfizer vaccine ( เข็มแรก )
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhb4-MYBACAroexD1TWJuZ6yw3eg5g4RnzGgBnLTw1tV2n_gF4wG7MooisQGR5RZz7OB5xfWS5Kqn3XuRTA9fzRIiaoaueJ1Itg7oCKFe2KOK-ULvWzy_YqmrTgTELb1HN71vYwzIUL_kNe/s320/%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25A3%25E0%25B9%258C%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%2593%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%2589%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2599+Pfizer+Vaccine+%25281%2529.png)
หลังจากฉีดวัคซีน Pfizer ( เข็มแรก ) เจ้าหน้าที่ก็ให้นั่งพักรอดูอาการ 15 นาที ตอนนั้นรู้สึกเฉย ๆ แค่ตื่นตาตื่นใจกับการเห็นคนเยอะแยะมากมาย เดินเข้าคิวมานั่งรอรับการฉีดวัคซีน อย่างเป็นระเบียบ ต้องบอกว่าการจัดการระบบดี แบ่งเป็นสัดส่วนชัดเจน มีเจ้าหน้าที่ให้สอบถามตลอดทางที่เดินเข้ามานั่งรอ รอยยิ้มแจ่มใสของพยาบาลที่ทำให้คนมารับบริการรู้สึกถึงความเป็นกันเองและผ่อนคลาย แล้วก็ถึงเวลากลับบ้าน Supermum นั่งรถไฟกลับ เพิ่งจะมีประกาศ lockdown เมื่อวันศุกร์ที่ 25/6/21 ทำให้วันนี้รถไฟโล่งกว่าปกติ จะว่าเงียบเหงาเลยก็ว่าได้ แวะไปซื้อขนมฝากลูก ๆ หน่อยดีกว่า เดินซื้อของและใช้เวลากลับบ้านประมาณ 2 ชั่วโมง หลังจากฉีดยาเริ่มมีอาการดึง ๆ หนักที่แขน คิดในใจ เราแข็งแรงไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวอีกแพ็บก็คงหาย แต่เริ่มปวดแขนและหนักมากขึ้นในเวลาถัดมา กลับถึงบ้านหิวมากกก อาจเป็นเพราะว่าเลยเวลาอาหารกลางวันมาแล้วมั้ง ทำก๋วยเตี๋ยวกินไปได้ชามเดียว ง่วงนอนสะงั้น 😂😂 อะไรเนี่ย นี่เพิ่งจะ สามโมงเย็นนะ โดยปกติ Supermum จะไม่นอนกลางวัน เต็มที่นอนเร็วสุดก็ สามสี่ทุ่ม อ่ะ ! ถ้าง่วงก็ต้องนอน วางโทรศัพท์ไว้ข้างนอกแล้วไปนอน ส่วนลูก