รีวิวหนังสือ Cookery For The Hospitality Industry ผู้เขียน Dodgshun & Peters
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQlE_g-rrpb8t_Dk5Nxd0tqi16LKrQ3o8gaJKzqXsK-knainOM911Dd37xSr9Pi0C9PCJaStnk8qYob6JhD70pyAqmSC5JjsLtw-td2aTijtoVT6ayGmJibRw8vc8jqgB89HOa3Bx20QWy/w640-h360/106395738_1545755945596782_6163694267124847928_n.jpg)
รีวิวหนังสือ Cookery For The Hospitality Industry ผู้เขียน Dodgshun & Peters การทำอาหารคงเป็นเรื่องง่ายของใครบางคน แต่อาจเป็นเรื่องยากของใครอีกหลายคนเช่นกัน ตาก็เป็นหนึ่งในนั้น ก็คือการทำอาหารเป็นเรื่องยากสำหรับตา เพราะว่าไม่ค่อยได้ลงมือทำอาหารมากนักในช่วงเวลาที่อยู่เมืองไทย ส่วนใหญ่จะซื้อกินหรือไม่ก็แม่ทำให้กิน พอมาอยู่เมืองนอกทางออกที่ดีที่สุด สำหรับคนทำอาหารไม่เป็น ก็คือการมีหนังสือทำอาหารดี ๆ ซักเล่มติดเอาไว้ หนังสือที่ตามีก็เป็นหนังสือเกี่ยวกับอาหาร ตั้งแต่สมัยตาเรียนเป็นเชฟเพื่อที่จะได้สมัครเป็นประชากรของออสเตรเลีย ซึ่งเป็นอาชีพที่ขาดแคลนในตอนนั้น และคิดว่าคงเป็นวิชาที่เหมาะกับเรามากที่สุด เอาจริง ๆ คือคิดว่ามันน่าจะง่ายกว่าการไปเรียนบัญชีแน่นอน คือชีวิตไม่ชอบตัวเลข หันหน้าเข้าหากระทะน่าจะดีกว่าว่างั้น ก็เลยเลือกเรียน Commercial Cookery ในการเรียนก็จะมีหนังสือที่เกี่ยวกับการทำอาหารหนังสือที่ตาใช้เรียนก็คือ Cookery For The Hospitality Industry ของ Graham Dodgshus & Michel Peters เป็นหนังสือที่สถาบันที่ตาเรียน ได้นำมาใช้ประกอบการเรียนการสอน ดูจากประวัติการตีพิมพ์ขอ