เค้กเนยสด Butter Cake เรียนรู้ข้อผิดพลาดจากการลงมือทำ
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOX54J9NSN-ULolmF9xs7157anujIIHUU54VAREDRMU8lJFT7z9l_WIh8KNAxlj0zDEKaYXZrgSfLg9QyLzdn94wEvnDrn1oPXwD4DHop0eUHsmB7dgrs4ISlHDgya8k8ydu51egHCSM8D/w640-h360/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2584%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%2594+Butter+Cake+%25281%2529.png)
เช้าวันหยุดในวันอาทิตย์ส่วนมากก็จะเป็นวันครอบครัวที่เราจะอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา เด็ก ๆ ไม่ไปโรงเรียนคุณพ่อบ้านหยุดอยู่บ้าน อากาศดี ๆ ในยามเช้ามีแสงแดดรำไรส่องผ่านหน้าต่าง ต้นไม้สีเขียวรอบตึกพริ้วไหว ทำให้รู้สึกสดชื่นจริง ๆ เวลานี้สิ่งที่ดีที่สุดก็คงจะเป็นการจิบกาแฟกับขนมเค้กอร่อย ๆ ซักชิ้น รูปภาพได้รับอนุญาตให้นำมาใช้ได้จากเจ้าของเพจ Nana's Cooking ขนมโฮมเมด กาแฟมีแล้วแต่ไอ้เค้กซักชิ้นเนี่ยจะไปหาที่ไหนได้ล่ะ ชีวิตในต่างแดนไม่ได้เหมือนอยู่ที่เมืองไทย เดินออกไปข้างนอกของกินหาซื้อได้อย่างสะดวกสบาย ถ้าอยากกินของอร่อยก็ต้องลงมือทำเองสิคะ วันก่อนเลื่อนหน้าฟีด Facebookไปเจอเค้กเนยสด (Butter Cake) เนื้อเค้กเนียนกริ้บ สีสันสวยงาม ดูนุ่มนวลถ้าได้กินกับกาแฟในยามเช้าและอ่านบทความไปด้วยหละก้อชีวิตคงมีความสุขยิ่งนักแล 🤣🤣 ตาเป็นคนชอบลองทำอะไรที่ไม่เคยทำมาก่อน วันนี้บอกตัวเองว่าเราจะทำเค้กเนยสดให้หน้าตาเหมือนเค้กที่เราเห็นใน Facebook ให้ได้ ด้วยความมุ่งมั่นและใจที่ฮึกเหิม เราก็ลงมือทำทันทีตามสโลแกน ททท